ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | latanoprost |
| ชื่อทางการค้า : | LANOTAN (LATANOPROST OPHTHALMIC SOLUTION 0.005% (50 UG/ML)) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 50 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บอช แอนด์ ลอมบ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bimatoprost |
| ชื่อทางการค้า : | LUMIGAN 0.01% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 132/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | travoprost |
| ชื่อทางการค้า : | TRAVATAN |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.04 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tafluprost |
| ชื่อทางการค้า : | TAFLOTAN-S |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 15 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 30/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tafluprost |
| ชื่อทางการค้า : | TAFLOTAN (OPHTHALMIC SOLUTION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 15 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 73/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ALCON ATROPINE 1% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyclopentolate hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | CYCLOGYL 1% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 82/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tropicamide |
| ชื่อทางการค้า : | 1% MYDRIACYL |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 76/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSYNEPHRIN-POS 10% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กวงเตี่ยงดิสเปนซารี่, ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคล |
| เลขทะเบียน : | 1C 123/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetryzoline |
| ชื่อทางการค้า : | MANO EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 491/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+pheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NAPHCON-A |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.25 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 20/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | HISTA- OPH EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 641/28 |
