ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHAGAN P |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | ALPHAGAN |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pilocarpine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | 2% ISOPTO CARPINE |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 93/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbachol |
| ชื่อทางการค้า : | MIOSTAT |
| รูปแบบ : | injection for intraocular |
| ความแรง : | 0.1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 236/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetazolamide |
| ชื่อทางการค้า : | ACETAZOLAMIDE TABLESTS B.P. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 204/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dorzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | TRUSOPT |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 138/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brinzolamide |
| ชื่อทางการค้า : | AZOPT |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 78/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brinzolamide+brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | SIMBRINZA (EYE DROPS, SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | eye suspension |
| ความแรง : | (10 MG+2 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 23/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | GLAUCO-OPH EYE DROPS STERILE 0.50% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 799/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIMOL |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 244/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARTIMOL 0.5% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 392/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | GLUCOTIM |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 94/53 |
