ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGKAST CHEWABLE TABLET 4 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (4 MG) |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ASTAIR CHEWABLE 5 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (5 MG) |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (ORAL GRANULES, 4 MG) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 4 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTULAIR 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 17/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (10 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 51/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | omalizumab |
| ชื่อทางการค้า : | XOLAIR |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 150 mg/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/51(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | roflumilast |
| ชื่อทางการค้า : | DAXAS(R) 500 MICROGRAMS (FILM-COATED TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 116/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lavender oil |
| ชื่อทางการค้า : | TAVIPEC CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.ซี.ฟาร์มา-เคม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | GUAIACOL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สุพงษ์เภสัช, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 78/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | GLYCERYL GUAIACOLATE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1116/30 |
