ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASMA - DEC |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+30 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 128/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | FORASMA |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+30 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 948/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | ASIABRON SUGAR COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 MG+90 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 240/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | THEOBRON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 MG+90 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 151/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGKAST CHEWABLE TABLET 4 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (4 MG) |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ASTAIR CHEWABLE 5 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (5 MG) |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (ORAL GRANULES, 4 MG) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 4 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTULAIR 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 17/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SINGULAIR (10 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 51/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | omalizumab |
| ชื่อทางการค้า : | XOLAIR |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 150 mg/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/51(NB) |
