ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SULBUTA - N 2.5 MG. |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 2.5 mg/2.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1227/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ZALBU NEBULE |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 2.5 mg/2.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์ม่า อินโนวา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 448/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | VENTEROL SOLUTION |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 320/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SULBUTA-N 5 MG |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 41/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALDA FORTE INHALE |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 266/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | VENTOLIN (RESPIRATOR SOLUTION) |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 189/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALDA INHALE |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 265/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | AEROTAMOL 100 MCG |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | อินแพคฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 161/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | STARBUMOL |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 106/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | RESPIMOL |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ. เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 127/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BUTO - ASMA |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1B 6/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BUTO - ASMA |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 238/46 |
