ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cetylpyridinium |
| ชื่อทางการค้า : | ORAL-VP TABLET |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วี แอนด์ พี ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 600/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hexylresorcinol |
| ชื่อทางการค้า : | STREPSILSMAX (HEXYLRESORCINOL 2.4 MG) |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1B 7/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hexylresorcinol |
| ชื่อทางการค้า : | STREPSILS HEXYLRESORCINOL LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/48(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tyrothricin+benzocaine |
| ชื่อทางการค้า : | TACORCIN |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 1 MG+3 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 121/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tyrothricin+benzocaine |
| ชื่อทางการค้า : | TROCACIN LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2 MG+2 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 29/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tyrothricin+benzocaine |
| ชื่อทางการค้า : | BRYROCIN LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2 MG+5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 296/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | neomycin+bacitracin+amylocaine |
| ชื่อทางการค้า : | BACAL LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.5 MG+100 UNITS+0.5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 28/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+aniseed oil |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN'S FRIEND ANISEED LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | (7.6 G+0.5 G+0.1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 54/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+eucalyptus oil |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN 'S FRIEND ORIGINAL LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | (7.317 G+0.9 G+0.153 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 53/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+eucalyptus oil+capsicum |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN'S FRIEND SUGAR FREE ORIGINAL LOZENGES |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 7.26 G+0.9 G+0.16 G+0.02 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | menthol |
| ชื่อทางการค้า : | MYBACIN THROAT MINT |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 2.68 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 10/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | flurbiprofen |
| ชื่อทางการค้า : | STREPSILSMAXPRO DIRECT |
| รูปแบบ : | oromucosal spray |
| ความแรง : | 1.62 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/59(N) |
