ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | NASACORT AQ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 55 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 70/46(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluticasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | AVAMYS (NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 27.5 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 113/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Dexpanthenol |
| ชื่อทางการค้า : | MAR PLUS 5% NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สตาดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASALINE |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 30 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 256/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | menthol |
| ชื่อทางการค้า : | A - KOOL |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | 40 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 79/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | eucalyptus oil |
| ชื่อทางการค้า : | EUCALYPTUS OIL |
| รูปแบบ : | oil solution |
| ความแรง : | 100 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2414/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | eucalyptus oil |
| ชื่อทางการค้า : | EUCALYPTUS OIL |
| รูปแบบ : | oil solution |
| ความแรง : | 100 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1746/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ammonium bicarbonate+strong ammonia solution |
| ชื่อทางการค้า : | SAHAKARN AROMATIC SPIRIT AMMONIA |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 71/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ammonium bicarbonate+strong ammonia solution |
| ชื่อทางการค้า : | AROMATIC AMMONIA SPIRIT |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1128/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ammonium bicarbonate+strong ammonia solution |
| ชื่อทางการค้า : | AMMONIA SPIRIT AROMATIC |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 435/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexpanthenol+sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASALINE - ISO |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (1 G+0.9 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 145/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | VIDETAPP ELIXIR |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | (10 MG+4 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 78/43 |
