ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NASOL NEBULISER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 646/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NOSE FROSSY NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 63/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | beclometasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | BECONASE (AQUEOUS NASAL SPRAY ) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | BUSOCORT NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 32 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 345/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | BESONIN AQUA NASAL SPRAY 50 MCG/DOSE |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | หาญไทยฟาร์มา (2508) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 268/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | BUSONASE |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 64 mcg./1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 75/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | BESONIN AQUA NASAL SPRAY 64 UG/DOSE |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 64 mcg./1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | หาญไทยฟาร์มา (2508) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | RHINOCORT AQUA |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 64 mcg./1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | BUSOCORT NASAL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 64 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 346/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluticasone propionate |
| ชื่อทางการค้า : | FLIXONASE (AQUEOUS NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 18/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | MOMETASONE SANDOZ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 65/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | NASONEX AQUEOUS NASAL SPRAY (SCENT-FREE) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 127/50(N) |
