ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ILIADIN (0.05% NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 157/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FEENOZE NASAL SPRAY 0.05% |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 177/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OXYMET |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 333/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SIFRIN NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | PHINDROZ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | OTRIVIN 0.05% (NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | ACTAVIA |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 258/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | OTRIVIN 0.1% (NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NASOL SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 100 mg/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NASOL NEBULISER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 646/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+chlorphenamine(chlorpheniramine) |
| ชื่อทางการค้า : | NOSE FROSSY NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | (2.5 MG+1 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 63/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | beclometasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | BECONASE (AQUEOUS NASAL SPRAY ) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/47 |
