ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | CEF-3 INJECTION IV (250 MG.) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 553/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | CEF-3 INJECTION IV (500 MG.) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 556/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ROCEPHINE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โรชไทยแลนด์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 631/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefixime |
| ชื่อทางการค้า : | SIXIME CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 5/53(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefixime |
| ชื่อทางการค้า : | CEFSPAN CAPSULES 100 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/42(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefixime |
| ชื่อทางการค้า : | CEFSPAN |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/42(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefoperazone |
| ชื่อทางการค้า : | C.P.Z. INJECTION 1 GM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 195/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefoperazone |
| ชื่อทางการค้า : | MEDOCEF |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 56/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefdinir |
| ชื่อทางการค้า : | SAMNIR 100 MG. CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/48(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefdinir |
| ชื่อทางการค้า : | SAMNIR SUSPENSION |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 46/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefdinir |
| ชื่อทางการค้า : | DINICEF FOR SUSPENSION |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/57(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefditoren |
| ชื่อทางการค้า : | MEIACT FINE GRANULES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 113/47(N) |
