ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | ZEDIM (1 G INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ต อิสเทอร์น ดรั๊ก จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 332/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | CEFAZID |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 112/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | NECZID 1 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอปคาร์ ฟาร์มาแลป (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 33/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | CEF-4 (2 G INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 201/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | CEF-4 (500 MG INJECTION) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 211/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftazidime |
| ชื่อทางการค้า : | CEFTIME |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 400/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | CEF-3 INJECTION IV (1.0 G.) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 554/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | ZEFAXONE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 685/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | CEFTREX INJECTION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 172/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | TRIXONE-1 GM. |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 503/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | UTO CEFTRIAXONE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 683/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ceftriaxone sodium |
| ชื่อทางการค้า : | CEFTRIPHIN |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 996/40 |
