ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | DE GAS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 452/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | KRESSFLATIL 80 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 377/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | AIR - X 80 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 448/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | FAVOGAS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 181/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | GASTROMED |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟีฮาแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 133/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | BUBBLE-X |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โมเดิร์น ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 147/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alverine+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | AVARIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 60 MG+300 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 135/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alverine+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | SPASVERINE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 60 MG+300 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 45/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alverine+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | METEOSPASMYL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 60 MG+300 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULFATE INJ |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1378/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULPHATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 366/26 |
| ชื่อสารสำคัญ : | atropine sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ATROPINE SULPHATE 1/100 GR. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.6 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 143/34 |
