ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | V-CAP |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 182/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | DEFOGEL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 188/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | GOGAZ |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 204/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | MANOSI - 40 |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 812/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | LOGASTIN |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 470/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | MANOSI - 80 |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 908/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | DIOXZYE |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 445/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | SEMETH 80 |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | SEMETH 80 |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 80 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | FLACONE |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 120 mg/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วี.เอส.ฟาร์ม่า (1971) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 94/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | GAS - MED SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 40 mg/0.6 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 221/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silicones(simethicone) |
| ชื่อทางการค้า : | DEFOAMA DROPS |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 40 mg/0.6 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 695/34 |
