ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | RETACNYL 0.05 (CREAM) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | กัลเดอร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 59/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | TINTIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 141/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ACVIT-A |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 277/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | adapalene |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFERIN |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | กัลเดอร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/57(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | adapalene+benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | EPIDUO 0.1% / 2.5% GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | (0.1 G+2.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | กัลเดอร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/57(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | ACNI CARE 10 |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 10%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์ พี ซี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 76/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | ACNICARE 5 |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์ พี ซี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 45/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | BC CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์ พี ซี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 438/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | AC-P 5 |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 242/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | AKNEDERM - BP 2.5 |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 2.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 281/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | ACZEE GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 2.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 191/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoyl peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | ENZOXID 2.5 ANTI-ACNE GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 2.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/50 |
