ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | BETADINE THROAT SPRAY |
| รูปแบบ : | spray |
| ความแรง : | 450 mg/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 51/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mercurochrome |
| ชื่อทางการค้า : | MERCUROCHROM SOLUTION |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1107/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mercurochrome |
| ชื่อทางการค้า : | MERCUROCHROME SAHAKARN |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 847/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | thiomersal |
| ชื่อทางการค้า : | THIMEROSAL TINCTURE N.F. |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1480/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzalkonium+cetrimide |
| ชื่อทางการค้า : | PAMPERIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 MG+2 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 79/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ethanol+propylene glycol |
| ชื่อทางการค้า : | ETHYLACOHOL 70% SKINOL |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (70 ML+1.5 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 535/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetrachlorodecaoxygen |
| ชื่อทางการค้า : | OXOFERIN |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 6.9 Munit/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นีโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 282/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetrachlorodecaoxygen |
| ชื่อทางการค้า : | IMMUNOKINE (WF 10 I.V. SOLUTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 6.9 Munit/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อ๊อกโซ่ เคมี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 64/40(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrogen peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | HYDROGEN PEROXIDE SOLUTION B.P. 1973 |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 20 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2503/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrogen peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | HYDROGEN PEROXIDE SOLUTION |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 857/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrogen peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | HYDROGEN PEROXIDE SOL. |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2387/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrogen peroxide |
| ชื่อทางการค้า : | HYDROGEN PEROXIDE SOLUTION |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 2431/29 |
