ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Zinc Oxide |
| ชื่อทางการค้า : | NAPPY HIPPO |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 7.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 767/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Recombinant human epidermal growth factor |
| ชื่อทางการค้า : | REGEN-D(TM) 150 |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 15 mg/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/52(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Recombinant human epidermal growth factor |
| ชื่อทางการค้า : | REGEN-D(TM) 60 |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 6 mg/100gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/52(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Sitosterol |
| ชื่อทางการค้า : | MEBO |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | มีโบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 84/39(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dimetindene |
| ชื่อทางการค้า : | FENISTIL(R) GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorphenoxamine |
| ชื่อทางการค้า : | SYSTRAL CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 150%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 133/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pramocaine (pramoxine) |
| ชื่อทางการค้า : | PRIMOLY GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 85/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | EDWARDS CALAMINE LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (10 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 74/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | CALAMINE SIRIBUNCHA |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (15 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ศิริบัญชา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 65/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | CALAMINE LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (15 G+5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 55/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (8 G+8 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โมเดิร์น ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 107/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | H.L.P. CALAMINE LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (10 G+4.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 268/44 |
