ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NORA SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 237/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | QUALIMED SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 213/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | MANOKETO SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 317/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | KARA SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 223/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | SAZEROL SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 408/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | DANDRIL SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 409/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | DEZOR SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 62/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGINOX |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เจริญเภสัชแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 163/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGIDERM - K |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 475/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bifonazole |
| ชื่อทางการค้า : | CANESTEN O.D. |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบเออร์ไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 79/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sertaconazole |
| ชื่อทางการค้า : | ZALAIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 65/45(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzoic acid+salicylic acid |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (6 G+3 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 24/53 |
