ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+benzocaine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | PROCTYL SUPPOSITORIES |
| รูปแบบ : | rectal suppo |
| ความแรง : | 7.5 MG+40 MG+250 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 26/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+framycetin+cinchocaine+aesculin |
| ชื่อทางการค้า : | PROCTOSEDYL (OINTMENT) |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.5 G+1 G+0.5 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 24/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+framycetin+cinchocaine+aesculin |
| ชื่อทางการค้า : | PROCTOSEDYL (SUPPOSITORIES) |
| รูปแบบ : | rectal suppo |
| ความแรง : | 5 MG+10 MG+5 MG+10 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 26/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+zinc oxide+benzocaine |
| ชื่อทางการค้า : | DOPROCT OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.5 G+20 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | คอนติเนนเติล-ฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 462/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+zinc oxide+benzocaine |
| ชื่อทางการค้า : | PROCTYL OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | (0.5 G+20 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม, ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Mucopolysaccharide polysulfate |
| ชื่อทางการค้า : | HIRUDOID |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.3%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 806/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Mucopolysaccharide polysulfate |
| ชื่อทางการค้า : | VARIDOID |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.3%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 74/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Mucopolysaccharide polysulfate |
| ชื่อทางการค้า : | HIRUDOID |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.3%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 255/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Mucopolysaccharide polysulfate |
| ชื่อทางการค้า : | HIRUDOID FORTE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.445%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 610/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Mucopolysaccharide polysulfate |
| ชื่อทางการค้า : | HIRUDOID FORTE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.445%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 252/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Absorbable aescin |
| ชื่อทางการค้า : | REPARIL-DRAGEES |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 140/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diosmin |
| ชื่อทางการค้า : | DIFACON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 450 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 168/55 |
