ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSYNEPHRIN-POS 10% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กวงเตี่ยงดิสเปนซารี่, ห้างหุ้นส่วนสามัญนิติบุคคล |
| เลขทะเบียน : | 1C 123/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+pheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | NAPHCON-A |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.25 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 20/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pralidoxime chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEOPAM 1 G |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | อี ยู ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 122/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | naloxone hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NARCOTAN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 270/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | NYRIN TABLET 15 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | มาสุ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NEYBRON |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวิลด์เมดโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 208/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | NOCDURNA 25 MCG ORAL LYOPHILISATE |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | 25 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ |
| เลขทะเบียน : | 1C 15016/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | NOCDURNA 50 MCG ORAL LYOPHILISATE |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | 50 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ |
| เลขทะเบียน : | 1C 15017/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | norfloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | NORPAC 400 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 115/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | norepinephrine bitartrate |
| ชื่อทางการค้า : | NOREPINEPHRINE KABI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 58/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ibuprofen |
| ชื่อทางการค้า : | N-BUFEN |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนวา เมดิซีน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 192/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mefenamic acid |
| ชื่อทางการค้า : | NUFEMIC - 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบสซี่แอรอน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 152/62 |
