ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | LEOBROM LEOPARD BRAND |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | 4 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเสือดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 340/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+dextromethorphan |
| ชื่อทางการค้า : | LOCKO |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 4 MG+250 MG+15 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 813/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | LENSEN COLD |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+500 MG+10 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 52/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | levocetirizine |
| ชื่อทางการค้า : | LEVTRIZIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 20/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | levocetirizine |
| ชื่อทางการค้า : | LEVOCET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 39/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LOREZE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 191/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORSEDIN ORAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 274/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORITYNE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 ml/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 34/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORANOX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 ml/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เจริญเภสัชแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 545/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORACINE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 ml/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 415/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORANOX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เจริญเภสัชแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 458/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORSEDIN(R) (10 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/39 |
