ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | fluoxetine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | UNPROZY 20 MG. |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 387/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (10 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 112/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (5 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | niclosamide |
| ชื่อทางการค้า : | UTOSAMIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenylephrine+brompheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | UNIHIST |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (10 MG+4 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 265/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | indacaterol and glycopyrronium bromide |
| ชื่อทางการค้า : | ULTIBRO BREEZHALER (110/50 MICROGRAM) |
| รูปแบบ : | capsule for inhaler |
| ความแรง : | 110 MCG+50 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 27/58(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | USOVAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1541/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | U-R TUSS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 38/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesna |
| ชื่อทางการค้า : | UROMITEXAN 400 MG. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แบ็กซ์เตอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 264/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Urea C13 |
| ชื่อทางการค้า : | UBIT TABLET 100 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 65/57(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | iopromide |
| ชื่อทางการค้า : | ULTRAVIST 300 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบเออร์ไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 97/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iopromide |
| ชื่อทางการค้า : | ULTRAVIST 370 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 370 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบเออร์ไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 111/50 |
