ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | deucravacitinib |
| ชื่อทางการค้า : | SOTYKTU |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 6 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บริสตอล-ไมเยอร์ส สควิบบ์ ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/67(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | SODIUM CHLORIDE (0.9% INJECTION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามเภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 117/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactulose |
| ชื่อทางการค้า : | SORBILAC (LACTULOSE SOLUTION) |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 66.7 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พรีเมด ฟาร์มา พลัส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 78/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium nitroprusside |
| ชื่อทางการค้า : | SODIUM NITROPRUSSIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/2 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | adenosine |
| ชื่อทางการค้า : | SANACORE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15093/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | salmeterol and fluticasone |
| ชื่อทางการค้า : | SIRDUPLA 25/125 |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | (25 MCG+125 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 17/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | salmeterol and fluticasone |
| ชื่อทางการค้า : | SIRDUPLA 25/250 |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | (25 MCG+250 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 18/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | somapacitan |
| ชื่อทางการค้า : | SOGROYA 15 MG/1.5 ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 15 mg/1.5 ml pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 1/68(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | somapacitan |
| ชื่อทางการค้า : | SOGROYA 10 MG/1.5 ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1.5 ml pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 2/68(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | somapacitan |
| ชื่อทางการค้า : | SOGROYA 5 MG/1.5 ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1.5 ml pre-filled pen |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/68(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium alginate+sodium bicarbonate+calcium carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | SALGINATE DUAL ACTION TABLET |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 250 MG+106.5 MG+187.5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 6/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium alginate+sodium bicarbonate+calcium carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | SALGINATE TABLET |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 250 MG+133.5 MG+80 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 7/68 |
