ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sildenafil |
| ชื่อทางการค้า : | SILDERA 50 MG (FILM COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทโรงงานเภสัชกรรม แอตแลนติค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 10/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetracycline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | STARMYCIN YELLOW |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SANOCLOX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 108/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | erythromycin stearate |
| ชื่อทางการค้า : | STARTHROCIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 57/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | erythromycin stearate |
| ชื่อทางการค้า : | STARTHROCIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 58/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | risedronate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | SEDRONATE (35 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 35 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | STARMOL 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 357/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | STARMOL VIOLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 42/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroquine phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | SINMOQUIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 59/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUSTAR |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 100 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 29/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | olodaterol and tiotropium bromide |
| ชื่อทางการค้า : | SPIOLTO RESPIMAT REUSABLE (2.5 MCG / 2.5 MCG INHALATION SOLUTION) |
| รูปแบบ : | nebulising inhaler |
| ความแรง : | (2.5 MCG+2.5 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบอริงเกอร์ อินเกลไฮม์ (ไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 9/64(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | SINFUSSI |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 11/65 |
