ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium acetate+sodium chloride+potassium chloride+calcium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | R- CETATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เยเนอรัล ฮอสปิตัล โปรดัคส์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 66/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium acetate+sodium chloride+potassium chloride+calcium chloride+glucose |
| ชื่อทางการค้า : | R - CETATE -5 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เยเนอรัล ฮอสปิตัล โปรดัคส์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 67/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | propafenone hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | RYTMONORM 150 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/46(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ubidecarenone |
| ชื่อทางการค้า : | REJU-Q |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 146/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | RESIDIL 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บุคคโลเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 259/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furosemide |
| ชื่อทางการค้า : | ROSEMIDE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โมเดิร์น ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 71/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Absorbable aescin |
| ชื่อทางการค้า : | REPARIL-DRAGEES |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 140/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aescin+diethylammonium salicylate |
| ชื่อทางการค้า : | REPARIL -GEL N |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | (1 G+5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 34/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ramipril |
| ชื่อทางการค้า : | RAMPIL 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 283/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ramipril |
| ชื่อทางการค้า : | RAMPIL 2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 350/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ramipril |
| ชื่อทางการค้า : | RAMPIL 5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 337/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | rosuvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | ROSTIN 10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 13/59(NG) |
