ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | ROMIVON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+8 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 108/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+dextromethorphan+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | RODEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+10 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 89/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | ROMIVON |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 15 MG+8 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 36/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | RHITECIN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 329/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | RENTEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 728/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | RHITECIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 328/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | RITYNE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1072/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | rupatadine |
| ชื่อทางการค้า : | RUPAFIN 10 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 46/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | epinastine |
| ชื่อทางการค้า : | RELESTAT (EPINASTINE HYDROCHLORIDE OPHTHALMIC SOLUTION 0.5 MG/ML) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ciclosporin |
| ชื่อทางการค้า : | RESTASIS (OPHTHALMIC EMULSION 0.05%) |
| รูปแบบ : | eye emulsion |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | ROTA LABORATORIES AQUATEAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โรต้าลาบอเร็ทตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 133/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ROTADEX |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โรต้าลาบอเร็ทตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 66/54 |
