ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Escherichia coli Strain Nissle 1917 |
| ชื่อทางการค้า : | MUTAFLOR CAPSULES |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | not less than 250 million CFU |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/62(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | trimetazidine |
| ชื่อทางการค้า : | MATENOL MR |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 35 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 99/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | emtricitabine, tenofovir disoproxil and efavirenz |
| ชื่อทางการค้า : | MACTRIVIR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 MG+300 MG+600 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 3/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hepatitis A, inactivated, whole virus |
| ชื่อทางการค้า : | MEVAC -A |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอจีนีเทค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/53(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | MOMETASONE TEVA NS |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เทวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15137/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | M-PREDNISOLONE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 15096/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | M-PREDNISOLONE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 15096/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cefoxitin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MAXOTIN |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 184/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetracycline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MACMYCIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 194/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METFORMIN 850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 237/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | MEZAVANT XL 1200 MG |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 1200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 15071/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Escherichia coli Strain Nissle 1917 |
| ชื่อทางการค้า : | MUTAFLOR SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 108 viable cell (CFU)/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/63(NBC) |
