ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MOVENT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 375/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCODIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 665/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSTAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 940/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLID |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 312/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MISOVAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ. เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 171/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MODOVAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 178/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOPATAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOSOLVAN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sobrerol (cyclidrol) |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLUX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sobrerol (cyclidrol) |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOFLUX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 40 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | MANODEXTRO SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 529/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | MANO-DEXTRO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 318/36 |
