ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXXO 250 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 327/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | M - TRIM SYRUP |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (200 MG+40 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 44/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | MEDAZYL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 302/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | rifampicin and isoniazid |
| ชื่อทางการค้า : | MACOX PLUS - 300 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+150 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอตแลนต้า เมดดิคแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sofosbuvir and velpatasvir |
| ชื่อทางการค้า : | MYVELPA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เวียร์ทริศ ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Molnupiravir |
| ชื่อทางการค้า : | MOLCOVIR 200 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาย ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Molnupiravir |
| ชื่อทางการค้า : | MOLENA - 200 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลลายแอนซ์ ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 71/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | MYONAC |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 305/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MASAPARA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 369/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | MILA - ASMA |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+30 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 43/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONKAST-5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15278/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+phenylephrine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | MILAN-COUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+5 MG+100 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 42/65 |
