ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LORANTA 100 MG. TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/51(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LOSARTAN GPO (100 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LANZAAR 100 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/58(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LORANTA 50 MG. TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LANZAAR 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 20/53(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | losartan potassium |
| ชื่อทางการค้า : | LOSACAR 50 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 18/55(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | simvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LOCHOL (10 MG. TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/45(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | simvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LOCHOL (20 MG. TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/45(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | simvastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LOCHOL (40 MG TABLET ) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/46(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pitavastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LIVALO (TABLET 2 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 1/57(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pitavastatin |
| ชื่อทางการค้า : | LIVALO (TABLET 2 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอฟาร์ม เคมิคัลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 53/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | LOPAT |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 382/39 |
