ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | FALERM 200 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 350/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | FALERM 400 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 376/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tenofovir disoproxil fumarate |
| ชื่อทางการค้า : | FORVIC 300 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 32/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | immunoglobulins, normal human, for intravascular adm. |
| ชื่อทางการค้า : | FLEBOGAMMA 5% DIF |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | กริโฟลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/54(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tuberculosis, live attenuated (BCG vaccine) |
| ชื่อทางการค้า : | FREEZE-DRIED BCG VACCINE |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 825/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | influenza, inactivated, whole virus |
| ชื่อทางการค้า : | FLUQUADRI |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 3/58(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | influenza, inactivated, split virus or surface antigen |
| ชื่อทางการค้า : | FLUARIX TETRA |
| รูปแบบ : | suspensions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/59(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fludarabine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUDARA |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่-อเวนตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 101/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorouracil |
| ชื่อทางการค้า : | FLURACIL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 507/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | etoposide |
| ชื่อทางการค้า : | FYTOSID |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 96/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medroxyprogesterone acetate |
| ชื่อทางการค้า : | FARLUTAL (500 MG.TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 255/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FASLODEX |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 1/52(N) |
