ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dimetindene |
| ชื่อทางการค้า : | FENISTIL(R) GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine |
| ชื่อทางการค้า : | FADRIL LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+8 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 73/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCIDIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 62/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FOBAN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 63/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium fusidate |
| ชื่อทางการค้า : | FUCIDIN |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 61/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium fusidate |
| ชื่อทางการค้า : | FOBAN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | FALERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 221/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | FTOROCORT 0.1% |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูนีซัน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 729/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOCINE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.025%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 198/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydrocortisone+fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCIDIN H |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (10 MG+20 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 4/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FOBANCORT CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+2 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 18/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCICORT(R) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+2 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 14/53 |
