ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dacarbazine |
| ชื่อทางการค้า : | DAKACIN-200 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท คอสม่า เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/67(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dacarbazine |
| ชื่อทางการค้า : | DAKACIN-500 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท คอสม่า เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/67(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dactinomycin |
| ชื่อทางการค้า : | DACTICIN FOR INJECTION 0.5 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชูมิตร 1967 จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/67(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxorubicin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOXORUBICIN INJ. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 59/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+DRIED EXTRACT OF SEED AND FLOWER OF DIMOCARPUS LONGAN LOUR.(สารสกัดเมล็ดและดอกลำใย) |
| ชื่อทางการค้า : | DARAGAN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (5 G+0.552 G(eq to ellagic acid 5 mg))/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอแลป จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 16/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexmedetomidine |
| ชื่อทางการค้า : | DEXMEDETOMIDINE KABI |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟรเซนีอุส คาบี (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 165/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | duloxetine |
| ชื่อทางการค้า : | DULOZ 30 |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 162/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | duloxetine |
| ชื่อทางการค้า : | DULOZ 60 |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 163/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DENSAID |
| รูปแบบ : | throat spray |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูเมด้า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 118/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxycycline |
| ชื่อทางการค้า : | DOBICLEAN |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนสามัญ พรีเมด ฟาร์มา |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/68 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lidocaine+prilocaine |
| ชื่อทางการค้า : | DOCTAINE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 2C 16/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESLORATADINE SYRUP 0.5 MG/ML |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 736/67(E) |
