ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESTA SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 10/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | domperidone |
| ชื่อทางการค้า : | DOMPERKRESS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 81/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | colistin |
| ชื่อทางการค้า : | DESPA INSTANT SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 750,000 U/1 gm(5 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยแจแปนแลบบอเรตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 103/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | DESALT |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 35/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | coagulation factor VIII |
| ชื่อทางการค้า : | DRIED FACTOR VIII |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บีเจซี เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/66(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucose |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTROSE 50% |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 110/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucose+sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | D - 5 - 1/3S |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (5 G+0.3 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 62/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dobutamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | DOBUMINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 12.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 93/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | DEOPID |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มาซา แลบ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 64/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dutasteride |
| ชื่อทางการค้า : | DUTERIDE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอเร็กซ์ เทรดดิ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone |
| ชื่อทางการค้า : | DEX - STAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 113/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 98/66 |
