ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | deferasirox |
| ชื่อทางการค้า : | DEJEX 125 |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 125 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 91/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXAMETHASONE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 196/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diacerein |
| ชื่อทางการค้า : | DICEREEN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 84/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dutasteride |
| ชื่อทางการค้า : | DUTASTERIDE LOTUS |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15121/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | triptorelin |
| ชื่อทางการค้า : | DIPHERELINE P.R. 11.25 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 11.25 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | naphazoline+pheniramine |
| ชื่อทางการค้า : | DORAMA NA |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.25 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 34/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | DUORESP SPIROMAX 160/4.5 MCG |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | (4.5 MCG+160 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15090/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | DUORESP SPIROMAX 320/9 MCG |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | (9 MCG+320 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15091/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dengue tetravalent vaccine, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | DENGVAXIA |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 3/59(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | estradiol |
| ชื่อทางการค้า : | DIVIGEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอไรออน ฟาร์มา ไทย จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lamivudine and dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | DOVATO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 MG+50 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/63(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | melitracen+flupentixol |
| ชื่อทางการค้า : | DEANXIT FILM-COATED TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 MG+0.5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 20/63 |
