ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | DIMOPHEN DC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (12.5 MG+125 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 192/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | DIPHENYL EXPECTORANT SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (13 MG+125 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 58/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaiacolsulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS EX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (4 MG+200 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 24/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DISOL |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | 4 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 450/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | 4 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 979/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DISOL FORTE ELIXIR |
| รูปแบบ : | elixir |
| ความแรง : | 8 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 53/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DISOL (TABLET 8 MG.) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1761/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 8 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 139/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTROMETHORPHAN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 239/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTRESAN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 15 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ดาด้า ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 927/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTRO - 5 SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1055/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | DEXTROMETHORPHAN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1314/29 |
