ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | ACETAPHEN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิด้า ฟาร์มา อินคอร์ปอเรชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2008/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | AORICET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 176/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | ADULT'S TYLENOL 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 892/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | A-MOL CAPLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1173/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | ALGOGEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 118/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | ALGOGEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 39/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ergotamine tartrate+caffeine |
| ชื่อทางการค้า : | AVAMIGRAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pizotifen malate |
| ชื่อทางการค้า : | ANORSIA SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.25 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 71/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pizotifen malate |
| ชื่อทางการค้า : | ANORSIA S/C TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 502/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbamazepine |
| ชื่อทางการค้า : | ANTAFIT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 535/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | trihexyphenidyl hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ACA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 116/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | trihexyphenidyl hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ACAMED 2.0 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 860/31 |
