ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPICILLIN CAPSULES 500 MG. |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.แลบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 190/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPICILLIN-500 CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 580/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPIPEN-500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 265/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPIPEN N.L. - 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 862/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPI - 500 CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 168/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMTA 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 36/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPI - 125 (DRY SYRUP) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1672/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPICILLIN DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2281/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMPICILLIN PAEDIATRIC TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 125 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1467/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | A.M. MOX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 551/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXLIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 165/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | AMOXYCILLIN-250 CAPSULE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 610/38 |
