ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | atezolizumab |
| ชื่อทางการค้า : | TECENTRIQ |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 60 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรชไทยแลนด์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15094/62(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | adalimumab |
| ชื่อทางการค้า : | AMGEVITA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/0.4 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอมเจน (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15049/62(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | meloxicam |
| ชื่อทางการค้า : | XIDANE 7.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 7.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 21/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orphenadrine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | STARGESIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 35 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 37/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bupivacaine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MARCAINE SPINAL HEAVY, SOLUTION 5MG/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เจ เอส วิชั่น |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betahistine dihydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | KRESS-HISTINE 24 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 24 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | MOXI-MAC EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | TIMO-MAC |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine |
| ชื่อทางการค้า : | OLOPA-MAC |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine |
| ชื่อทางการค้า : | OLO-A-DAY |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ciclosporin |
| ชื่อทางการค้า : | IKERVIS |
| รูปแบบ : | eye emulsion |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 67/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | น้ำยาสกัดจาก CAT HAIR (FELIS COTUS) |
| ชื่อทางการค้า : | ALLERVACTEST CAT |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10,000 AU/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชกรรม เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15034/62(NBC) |
