ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol |
| ชื่อทางการค้า : | COBAL-BRYWOOD EAR DROPS |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 246/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | FLOXY EAR DROP |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/49(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloramphenicol+lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIFEN |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | (10 MG+20 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 34/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | docusate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DEWAX |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 827/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | docusate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | EAR WAX |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 194/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ARCHIDEX |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 112/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXOPH EYE - EAR DROPS |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 911/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | EYEDEX |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1037/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | CADEXCIN-N |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 107/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXYLIN |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 342/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARDEX EYE EAR DROPS |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 518/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | VESOPH (EYE - EAR DROPS) |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 124/48 |
