ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | GOOSE-PHEN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (12.5 MG+125 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 90/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | DIPHENYL EXPECTORANT SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (13 MG+125 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 58/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaiacolsulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | TAUGLICOLO |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+200 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 965/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaiacolsulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | DUTROSS EX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (4 MG+200 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 24/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | BISOLVON EX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (4 MG+100 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 11/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | EXTORANT TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เคนยากุ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 653/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | TAUGLICOLO (TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 315/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | KUPA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 171/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bromhexine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | VISOCOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 64/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | COUGO SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (0.75 MG+150 MG+2.5 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอม.ฟาร์มาซี จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 287/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ammonium chloride+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (200 MG+100 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 210/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ammonium chloride+sodium citrate |
| ชื่อทางการค้า : | BABY COUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 978/27 |
