ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BRONCOLIX SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 206/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | TERBUHIM SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1.5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 449/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHMIC TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 997/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BALTIC - D |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 911/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | PROASMA-T |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1106/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BUTALIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1166/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | ASTHTERMINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 404/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | TERBUMED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 131/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | TERBUTAL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซีฟาม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 691/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BRONCONYL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 32/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTALIN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 331/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | terbutaline sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | BUCANYL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 72/41 |
