ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ILIADIN-MERCK 0.05% (DROPS) |
| รูปแบบ : | nasal drop |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 159/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METZODIN |
| รูปแบบ : | nasal drop |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 241/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SIFRIN PEDIATRIC NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.025 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 42/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OXY SPRAY |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.025 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 483/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ILIADIN (0.05% NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 157/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FEENOZE NASAL SPRAY 0.05% |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 177/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OXYMET |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 333/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SIFRIN NEBULIZER |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxymetazoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | PHINDROZ |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.05 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | OTRIVIN 0.05% (NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | ACTAVIA |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 258/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | xylometazoline |
| ชื่อทางการค้า : | OTRIVIN 0.1% (NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฮลีออน คอนซูมเมอร์ เฮลธ์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/59 |
