ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | poliomyelitis, trivalent, inactivated, whole virus |
| ชื่อทางการค้า : | IMOVAX POLIO |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 8/53(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | poliomyelitis oral, bivalent, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | BIVALENT ORAL POLIOMYELITIS VACCINE TYPE 1 AND 3 |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/59(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | VERORAB |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 iu/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 339/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | ABHAYRAB |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 iu/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นีโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | VERORAB |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 iu/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 20/61(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | TRCS SPEEDA |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/57(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | SPEEDA (TM) |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 mcg/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอวาลิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 5/57(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | purified Vero cell rabies vaccine (PVRV) |
| ชื่อทางการค้า : | RABIES VACCINE FOR HUMAN USE (VERO CELL), FREEZE-DRIED FINAL BULK |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 9 IU/ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอเนท - เอเชีย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/57(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rota virus, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | ROTARIX (TM) (ORAL SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/52(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | rota virus, pentavalent, live, reassorted |
| ชื่อทางการค้า : | ROTATEQ |
| รูปแบบ : | vaccine |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/55(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | varicella, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | VARIVAX |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1,350 PFU/0.5ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 16/55(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | varicella, live attenuated |
| ชื่อทางการค้า : | VARICELLA VACCINE-GCC INJ. |
| รูปแบบ : | lyophilized powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1400 PFU/0.7ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/50(N) |
