ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | GENTAMICIN SULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2625/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | GENTAMICIN SULPHATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 325/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | GETAMIC |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 396/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | GENTAMICIN INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 312/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | GENTAMICIN SULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 140/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | UTO GENTAMICIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 925/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | MANOGENTA EYE DROP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 40 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 240/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | kanamycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | KANGEN |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 59/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | kanamycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | KANAMYCIN SULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1581/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | AMIKACIN SULFATE INJECTION (250 MG/2 ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 125 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 577/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SIAMIK INJECTION (250 MG) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/2 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 918/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amikacin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SIAMIK INJECTION (500 MG) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/2 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 919/27 |
