ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | CAVUMOX SYRUP BID |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 46/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AUGCLAV 228 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 52/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | STARCLAV 228 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 122/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 228 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 69/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | MANCLAMINE 228 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 83/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | CLAVICO 228 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 91/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | FEMOXIM (228 MG) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟีฮาแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 4/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMING (FOR ORAL SUSPENSION 228.5 MG/5 ML) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เบอร์ลินฟาร์มาซูติคอลอินดัสตรี้ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 10/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | RANCLAV (SUSPENSION 228.5 MG/5 ML) |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (200 MG+28.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 14/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | AMK 312 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (250 MG+62.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์เอ็กซ์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 54/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | MANCLAMINE 312 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (250 MG+62.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 9/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | COKLAV 312 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | (250 MG+62.5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 156/53 |
