ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin+dicloxacillin |
| ชื่อทางการค้า : | COMPLICILLIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1/61(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzylpenicillin (penicillin G) |
| ชื่อทางการค้า : | PENICILLIN G SODIUM FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 MU/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1124/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PEN V - ORAL FOUR CAPS |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 396/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PEN V.DRY SYRUP 200,000 UNITS |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 381/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PENVELIN DRY SYRUP 200,000 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1413/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PEN V DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1542/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PENVELIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 90/26 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PEN V TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1081/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PENVELIN 400,000 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1523/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | MEDIC V 250 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1288/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PEN V-ORAL FOUR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 816/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenoxymethylpenicillin potassium (penicillin V) |
| ชื่อทางการค้า : | PENICILLIN V TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/52 |
