ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone |
| ชื่อทางการค้า : | ULCERID ORAL PASTE |
| รูปแบบ : | oral paste |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 274/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone |
| ชื่อทางการค้า : | TESS |
| รูปแบบ : | oral paste |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อี ยู ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone |
| ชื่อทางการค้า : | ORREPASTE |
| รูปแบบ : | oral paste |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทโช ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 66/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFLAM ANTI-INFLAMMATORY LOZENGES SUGAR FREE |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 3 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFLAM SOLUTION |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 0.15 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | D THROAT SPRAY 0.3% (LEMON FLAVOR) |
| รูปแบบ : | throat spray |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 190/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | D THROAT SPRAY 0.3% (MINT FLAVOR) |
| รูปแบบ : | throat spray |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 230/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | benzydamine |
| ชื่อทางการค้า : | DIFFLAM FORTE ANTI-INFLAMMATORY THROAT SPRAY (3 MG/ML) |
| รูปแบบ : | throat spray |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไอโนวา ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | borneol+camphor+clove oil+creosote+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | PATAR 75 (FOR TOOTHACHE M.16) |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 106/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetalkonium chloride+choline salicylate |
| ชื่อทางการค้า : | BONJELA |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | (8.7 G+0.01 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 67/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chamomile flower tincture (1:4.5)+lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | KAMISTAD GEL N |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | (185 MG+20 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | สตาดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 80/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorobutanol+clove oil |
| ชื่อทางการค้า : | CRE-O |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (25 G+QS 100 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 57/36 |
