ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | KENET 500 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 139/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | NATEN 500 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 389/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | FADAVAG 500 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 240/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | VAMAZOLE 1 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 77/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | MYCORIL 500 |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 53/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole+miconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NEO-PENOTRAN FORTE |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 750 MG+200 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็กเซลทิส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylergometrine maleate |
| ชื่อทางการค้า : | EXPOGIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 9/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylergometrine maleate |
| ชื่อทางการค้า : | METRINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 232/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dinoprostone |
| ชื่อทางการค้า : | PROSTIN E2 (VAGINAL TABLETS) |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 3 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 102/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulprostone |
| ชื่อทางการค้า : | NALADOR |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบเออร์ไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 102/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | black cohosh rhizome powdered extract |
| ชื่อทางการค้า : | FEMOSA |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 12 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/53(H) |
| ชื่อสารสำคัญ : | atosiban |
| ชื่อทางการค้า : | TRACTOCILE (7.5 MG/ML CONCENTRATE FOR SOLUTION FOR INFUSION) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 7.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/54(NC) |
