ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | REJEN HAIR SOLUTION |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 163/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINOXIDIL GPO (5%) |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 98/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | KIMPO |
| รูปแบบ : | topical solutions |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 419/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MI-X |
| รูปแบบ : | topical solutions |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.เอส.โพลีโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 52/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | RETEN FIVE |
| รูปแบบ : | topical solutions |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 494/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | HAIRMAZZ 5 |
| รูปแบบ : | topical solutions |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.เอส.โพลีโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 361/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | HARIFIN - 1 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/47(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | FIRIDE (1 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/51(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | STERZAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/55(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | PROPECIA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydroquinone |
| ชื่อทางการค้า : | PERSA TINA |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 4%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1316/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydroquinone |
| ชื่อทางการค้า : | DELANIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 4%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1317/27 |
