ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroxylenol |
| ชื่อทางการค้า : | DETTOL |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 4.8 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 106/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nitrofural (nitrofurazone) |
| ชื่อทางการค้า : | DENSA CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 157/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nitrofural (nitrofurazone) |
| ชื่อทางการค้า : | POLYCIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | IODINE TINCTURE |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (2 G+2.4 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ศิริบัญชา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 29/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TINCTURE SAHAKARN |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 48/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | IODINE TINCTURE |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2 G+2.4 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1144/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TINCTURE IDINE |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2 G+2.4 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | วิทยาศรม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 75/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TINCTURE IODINE |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 999/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TR. IODINE SAHAKARN |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 137/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+sodium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | IODINE TINCTURE |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (2 G+2.4 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ศิริบัญชา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 26/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+isopropyl alcohol |
| ชื่อทางการค้า : | DURAPREP SURGICAL SOLUTION |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (0.7 G+74 G)/100 GM |
| ผู้รับอนุญาต : | 3 เอ็ม ประเทศไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/57(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | SEPFINE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 76/62 |
